Thời hạn tạm trú cho người nước ngoài có giấy miễn thị thực Việt Nam?

Tạo vào: 21/12/2015

Thời hạn miễn thị thực cho người nước ngoài có giấy miễn thị thực.

Theo quy định tại Điều 10 của Nghị định số 82/2015/NĐ-CP thì miễn visa thị thực cho người Việt Nam định cư ở nước ngoài (Việt Kiều) và người nước ngoài là vợ, chồng, con của người Việt Nam định cư ở nước ngoài hoặc của công dân Việt Nam với thời hạn 6 tháng. Việc đóng dấu lưu trú 6 tháng sẽ được thực hiện tại Cơ quan kiểm soát xuất nhập cảnh tại các cửa khẩu quốc tế của Việt Nam khi nước ngoài ngoài có giấy miễn thị thực nhập cảnh. (Sân bay quốc tế Nội Bài, Tân Sơn Nhất, Đà Nẵng, Mộc Bài, Cầu Treo, Tân Thanh, Hà Khẩu .......)

 

Liên hệ tư vấn dịch vụ
0913.292.799 0987.158.166

Thiết kế bởi: V&A Vietnam

Hỗ trợ dịch vụ